Eh, You !!! Stop !!!!
Đã đăng kí chưa mà coi đấy :))
Nếu chưa thì ấn đăng kí cho mình xin wi' danh :d
nếu roài thì đăng nhập vô, vô chatbox chém jo' nào pà con :D
Eh, You !!! Stop !!!!
Đã đăng kí chưa mà coi đấy :))
Nếu chưa thì ấn đăng kí cho mình xin wi' danh :d
nếu roài thì đăng nhập vô, vô chatbox chém jo' nào pà con :D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Mười điều làm cho cuộc sống tốt đẹp hơn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Mười điều làm cho cuộc sống tốt đẹp hơn EmptySun Jan 31, 2010 9:09 pm

tngok
tngok

Thành viên bạc

Bài gửiTiêu đề: Mười điều làm cho cuộc sống tốt đẹp hơn

1. Thể hiện sự trân trọng đối với người khác:
Hãy tỏ ra thân thiện vả tử tế. Hãy giúp người khác ( người thân, bạn bè...) nhận ra chính mình, nhưng điều đó không có nghĩa là bạn đang bới móc hay hạ thấp họ. Những gì bạn thấy được từ họ cũng chính là những cái bên trong bạn.

2. Giúp đỡ người khác trong cuộc sống:
Hãy làm những điều tốt giúp người khác có một cuộc sống tốt đẹp hơn, hoặc về vật chất, hoặc về tinh thầb ngay cả khi bạn chẳng có gì cả. Khi nhìn thấy người khác mỉm cười, lòng bạn có thanh thản hơn không?

3. Thẳng thắn nêu ra những quan điểm bất đồng:
Khi bạn không đồng ý một vấn đề nào đó, hãy trình bày nó ra để người xung quanh có thể biết bạn đang suy nghĩ gì thay vì cứ im lặng rồi làm một mình. Như thế sẽ công bằng hơn cho cả đôi bên .

4. Đề nghị sự giúp đỡ:
Hãy đề nghị khi bạn thật sự cần một sự giúp đỡ, thay vì tỏ ra mình là một nạn nhân hay là người sắp chết cần lòng thương hại từ người khác. Cuộc sống này chẳng phải chỉ có mình bạn. Biết nói " hãy giúp tôi" đúng lúc sẽ khiến người khác khâm phục bạn hơn.

5. Chân thành cảm ơn những ai đã giúp đỡ bạn:
Những lời cảm ơn thật dễ nói song cũng thật dễ làm người khác phấn chấn hơn. Hãy chân thành nói tiếng cảm ơn ngay cả khi họ mở cửa giùm bạn. Và ban đừng quên kèm theo một nụ cười ban nhé!

6. Giúp đỡ người khác ngay cả khi họ chưa lên tiếng :
Khi bạn chú ý đến một ai đó cần một sự giúp đỡ, hãy giúp họ một tay. Họ sẽ cảm kích ban hơn thay vì bạn cứ đứng gương mắt nhìn.

7. Quên và tha thứ dù bạn đã bị tổn thương nặng nề:
Khi có ai đó khiến bạn phải đau lòng, hãy để mọi thương tổn ấy trôi qua. Tuy nhiên, điều đó không có nghĩa là bạn phải trả thù vặt ngay sau đó. Hãy tha thứ cho họ vì có thể bản thân họ cũng rất khổ tâm khi gây ảnh hưởng đến bạn.

8. Can đảm nhận lỗi lầm:
Dứt khoát tiếp nhận nhũng sai phạm bạn đã gây nên và hứa sẽ có biện pháp khắc phục trong tương lai. Kẻ tiểu nhân chính là kẻ trốn tránh mọi trách nhiệm. Tuy nhiên, đừng để lỗi lầm ấy xảy ra lần nữa.

9. Vui vẻ nói câu: " Xin chúc mừng".
Thường người ta vẫn luôn ganh ghét hay đố kỵ sự thành công của người khác. Nhưng bạn không phải là người như thế. Chia sẽ niềm vui cùng nhau và cùng học tập bí quyết thành công của họ.

10. Hãy cho thế giới nhiều hơn những gì bạn nhận được:
Hãy làm nhiều việc mang đến niềm vui cho mọi người hơn là cứ lo nghĩ rằng tai sao họ không vì mình. Từ bỏ lối sống ích kỷ để tiếp nhận một thái độ sống rộng luợng hơn. Vì rằng mang niềm vui đến cho người khác cũng chính là bạn đã mang về hạnh phúc cho chính mình.

Mười điều làm cho cuộc sống tốt đẹp hơn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang